
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

 

 

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU USALAMA WA BIDHAA ZA VIPODOZI VYA 

KUONDOA NYWELE MWILINI (HAIR REMOVAL PRODUCTS) 

 
Dar es Salaam, 14 Aprili, 2024 

 
Hivi Karibuni, kumekuwepo na taarifa inayosambaa kuhusu usalama wa bidhaa ya “Blue Valley 

Hair Remover Cream’’ ambayo hutumika kuondoa nywele mwilini kama mbadala wa kunyoa kwa 

kutumia vifaa kama wembe na mkasi.  Bidhaa ya “Blue Valley Hair Remover Cream’’ imesajiliwa 

na TBS na kupatiwa cheti cha usajili namba TBS/EZ/C/PROD/2023/5526 hivyo ni salama kwa 

matumizi husika. 

TBS inapenda kuujulisha umma kuwa bidhaa za kuondoa nywele mwilini (Hair removal products) 

zinakubalika kisheria kama vipodozi na ni salama kwa matumizi iwapo zitakidhi matakwa ya 

kiwango husika (TZS 880/ EAS 336) na kusajiliwa kwa mujibu wa Kifungu Na. 7 (1) cha kanuni 

husika (The Standards (Imports Registration and Batch Certification) Regulations, 2021) ambayo 

inamtaka kila muagizaji ni lazima kusajili kwanza bidhaa hizo kabla ya kuziingiza nchini. 

TBS kupitia mifumo yake ya kiudhibiti itaendelea kuhakikisha kuwa bidhaa za vipodozi pamoja na 

bidhaa nyingine zinaendelea kukidhi matakwa ya viwango ili kulinda afya ya watumiaji. 

 

Kwa maelezo zaidi tafadhali piga namba ya bure: 0800110827. 

Imetolewa na: 
 

 
Gladness H Kaseka 

MENEJA UHUSIANO NA MASOKO 

ISO 9001:2015 Certified 


